
अहमदनगर दि. 04 – सुद्रुढ व आरोग्यदायी शरीरासाठी खेळ मग तो कोणताही असो त्याचे महत्व अनन्यसाधारण असून प्रत्येकाने आपल्या आयुष्यात रोज किमान एक तास तरी व्यायामासाठी काढावा जेणे करून आपले आयुष्य या माध्यमातून आनंददायी वं अधिका-धिक मौल्यवान होण्यास मदत होईल असे उद्गार महापौर बाबासाहेब वाकळे यांनी काढले. नगरच्या बालिकाश्रम रोडवर एल अँड टी रिक्रिएशन क्लब जवळ व पूर्णा हॉटेलं समोर अद्यावत अश्या चार बॅडमिंटन होवा कोर्ट ची संदीप व सतीश दत्तात्रय वाकळे पा. या भावंडानी निर्मिती केली असून कोर्ट वर खाली 8 एम. एम. चे रबर मॅट अंथरण्यात आले असून त्यावर 4 एम .एम चे होवाचे आवरण देण्यात आले आहे .
राज्य व राष्ट्रीय स्पर्धेसाठी असे कोर्ट वापरण्यात येते. संचालक संदीप व सतीश यांच्या मातोश्री सुमनताई दत्ताञय वाकळे यांच्या हस्ते .विधिवत औपचारिक कोर्टाची पूजा करण्यात आली. या प्रसंगी महापौर बाबासाहेब वाकळे यांच्या हस्ते पहिला नारळ वाढवूण हे कोर्ट खेळाडूंसाठी खुले करण्यात आले.यावेळी प्रशिक्षक विजय पवार , सौ शीतलताई वाकळे . शिवाजी राव डोके ,रामानंद राय,धीरज सिंग ,श्रीकांत सावंत ,विकास आंब्रे ,संदीप पिंपरकर,,राहुल मोटे, विकास मोटे किरण बोरूडे ,,राहुल गांधी ,राहुल ,महेश ,सुरज वाकळे .व खेळाडू मोठ्या संख्येने उपस्थित होते. शहरातील मध्यवर्ती भागात विषेशतः सावेडी येथील क्रीडाप्रेमींसाठी हे संकूल जवळ असून अतिशय अद्यावत देखील आहे .
संदीप व सतीश वाकळे यांनी या कोर्ट विषयी माहिती देतांना सांगितले की हे कोर्ट नवोदित व प्रोफेशनल खेळाडूंसाठी उपलब्ध ठेवण्यात आले असून दिवसभर खेळासाठी लागणार्या सर्व सोयी-सुविधा येथे उपलब्ध ठेवण्यात आल्या आहेत. उदयोन्मुख खेळाडूंसाठी ज्यांना येथे बॅडमिंटनचे प्रशिक्षण हवे असेल त्यांच्या साठी रोज दुपारी चार नंतर प्रशिक्षक विजय पवार सराव घेणारं असून इच्छुकांनी मो .नं .9823234039वर संपर्क साधावा असे आवाहन केले आहे.
या व्यतिरिक्त या कोर्टच्या शेजारीचं जिमचे काम पूर्णत्वास आले असून लवकरच क्रीडा प्रेमींसाठी ते सुरु होईल,या व्यतिरिक्त भविष्यात फुटबॉल .स्केटींग रींग ,हॉलीबॉल खेळ या परिसरात सुरु करण्यात येणार आहे. क्रिकेटसाठी टर्फ विकेटची निर्मिती करण्यात येत आहे अशी माहिती दिली व आमच्या या स्पोर्ट्स अकॅडमिला खेळाडूंचा चांगला प्रतिसाद मिळत असल्याचे ते म्हणाले .विजय पवार यांनी आभार मानले
